-
Topolac-US
Hoạt chất : Betamethason dipropionat 6,4 mg, Clotrimazol 100 mg, Gentamicin sulfat tương đương Gentamicin 10 mg
Công dụng : Điều trị các bệnh viêm da dị ứng
Nhà sản xuất : Công ty Cổ phần US Pharma USA (Việt Nam)
Xuất xứ : Việt Nam
Số đăng ký : VD-28641-17
15,500 ₫ / Hộp 1 tuýp 10g -
15,600 ₫ / Hộp (1 vỉ x 12 viên)
-
Newgenasada cream
Thuốc Newgenasada được sản xuất bởi công ty Korea Arlico Pharm, Hàn Quốc. Newgenasada có hoạt chất chính bao gồm betamethason, clotrimazol, gentamicin có tác dụng trong điều trị các bệnh lý ở da do dị ứng như chàm, viêm da do tiếp xúc, viêm da dị ứng, hăm da, viêm da do tiếp xúc ánh sáng mặt trời, bệnh vẩy nến, ngứa, bệnh rụng tóc, bỏng độ 1, vết cắn côn trùng, bệnh nấm da.
Newgenasada được trình bày dưới dạng kem bôi da, hộp 1 tuýp 10g.
15,700 ₫ / Tuýp -
Nacofar
Thuốc Nacofar là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm Dược liệu Pharmedic, chứa dược chất chính là natri clorid dạng xịt mũi được dùng làm dung dịch vệ sinh mũi, giảm nghẹt mũi.
15,750 ₫ / Hộp -
Thuốc rơ miệng Nyst
Thuốc Nyst 25.000 IU là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm OPC, với thành phần chính là nystatin, là thuốc dự phòng và điều trị bệnh Candida miệng (đẹn): Tưa miệng, viêm miệng, lưỡi bị mất nhú, lưỡi đẹn, viêm họng do Candida albicans.
Nyst 25.000 IU được bào chế ở dạng thuốc bột. Hộp 10 gói x 1g.
15,750 ₫ / Hộp (10 gói) -
Erythromycin & nghệ Nam Hà
– Điều trị mụn nhọt, trứng cá đặc biệt là dạng mưng đỏ có mủ.
– Vết thương, vết bỏng đang lên da non.
16,000 ₫ / Hộp -
Neomiderm
Neomiderm được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Agimexpharm, thành phần chính là Triamcinolon acetonid, Neomycin sultat, nystatin, là thuốc được dùng để trị các bệnh ngoài da không chảy nước nhạy cảm với corticoid, có bội nhiễm vi khuẩn hay nấm Candida. Eczema trẻ em, ngứa da, ngứa âm hộ.
Neomiderm được bào chế dưới dạng thuốc mỡ, mỗi tuýp 10 g chứa Triamcinolon acetonid 0,01g, Neomycin sultat 15000 IU, nystatin 1000000 IU và được đóng gói theo quy cách: Hộp1 tuýp x 10g.
16,000 ₫ / Hộp -
Coldko – Điều trị các triệu chứng cảm cúm
Hoạt chất: Paracetamol 500mg; Chlorpheniramine maleat 2mg; Dextromethorphan hydrobromid 10mg
Công dụng: Điều trị các triệu chứng cảm cúm như nhức đầu, sót, cơ thể đau nhức khó chịu, ho, nghẹt mũi, chảy nước mũi, hắt hơi.
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Nam Hà
Xuất xứ: Việt Nam
Số đăng ký: VD-22731-15
*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ
16,000 ₫ / Tuýp 5 viên nén sủi bọt -
Enamigal 5mg
Enamigal của Công Ty TNHH Dược Phẩm Hasan, thành phần chính Enalapril, là thuốc dùng để điều trị tất cả các độ cao huyết áp, phụ trị suy tim.
16,500 ₫ / Hộp (3 vỉ x 10 viên) -
Nystatin 500.000 IU
– Điều trị nhiễm nấm Candida albicans ở niêm mạc miệng và hầu: tưa lưỡi, viêm miệng, viêm họng,…
– Điều trị bệnh do nấm Candida ở thực quản, dạ dày, ruột.
– Dự phòng nhiễm nấm Candida ruột ở bệnh nhân sử dụng kháng sinh phổ rộng.
16,800 ₫ / Hộp (2 vỉ x 8 viên) -
-
Picado
Hoạt chất : Dịch chiết cồn thân rễ Đại hoàng 3,8ml, tương ứng với Đại hoàng (Rhizoma Rhei) 500mg, Acid salicylic 100mg
Công dụng : Điều trị tại chỗ các chứng viêm và nhiễm trùng niêm mạc miệng như: aptơ, viêm miệng, viêm nướu, kích thích do mang răng giả, các vết thương và vết loét vùng miệng.
Nhà sản xuất : Dược phẩm OPC (Việt Nam)
Xuất xứ : Việt Nam
Số đăng ký : VD-22190-15
17,000 ₫ / Hộp 1 tuýp 10g -
Cotixil 20mg – Điều trị giảm đau và kháng viêm
Hoạt chất: Tenoxicam 20mg
Công dụng: Điều trị giảm đau và kháng viêm trong viêm khớp dạng thấp, thoái hóa khớp. Điều trị ngắn ngày trong bệnh gút, các vết thương phần mềm khác, đau bụng kinh, đau sau phẫu thuật, các rối loạn ngoài khớp như căng cơ và bong gân.
Nhà sản xuất: Công Ty Cổ Phần Hoá Dược Phẩm MEKOPHAR
Xuất xứ: Việt Nam
Số đăng ký: VD-30676-18
*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ
18,000 ₫ / Hộp 2 vỉ x 8 viên -
Para-OPC 150mg
Hoạt chất : Paracetamol 150mg
Công dụng : Điều trị các triệu chứng sốt, đau nhức như nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng…
Nhà sản xuất : Công ty Cổ phần Dược phẩm OPC (Việt Nam)
Xuất xứ : Việt Nam
Số đăng ký : VD-26951-17
18,000 ₫ / Hộp 12 gói -
Enoti
Enoti 10G của Công ty TNHH Phil Inter Pharma, thành phần chính Hydrocortisone, là thuốc dùng để điều trị làm giảm tạm thời các triệu chứng kích thích da nhẹ, ngứa và phát ban gây ra bởi Eczerna dị ứng, viêm da dị ứng tiếp xúc, viêm da tiết bã nhờn, viêm da thần kinh, Eczema hình đồng xu, côn trùng cắn, Eczema ở trẻ em, viêm tai ngoài, một số dạng khác của bệnh viêm da không kèm nhiễm khuẩn. Ngoài ra thuốc còn làm giảm tạm thời ngứa hậu môn hoặc bộ phận sinh dục.
18,000 ₫ / Tuýp -
-
HoeCloderm 15g- Điều trị viêm da, ngứa da
Hoạt chất: Clobetasol propionate 0,568%kl/kl (tương đương với Clobetasol 0,05% kl/kl)
Công dụng: Điều trị ngắn hạn các biểu hiện viêm và ngứa của các bệnh lý da ở mức độ trung bình đến nặng đáp ứng với
Nhà sản xuất: HOE Pharmaceuticals Sdn, Bhd
Xuất xứ: Malaysia
Số đăng ký: VN-13178-11
*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.
19,000 ₫ / Hộp 1 tuýp 15g -
Cadimusol
Hoạt chất : Acetylcystein 200mg
Công dụng : Thuốc tác dụng trên đường hô hấp
Nhà sản xuất : Công ty Cổ phần US Pharma USA (Việt Nam)
Xuất xứ : Việt Nam
Số đăng ký : VD-20102-13
19,200 ₫ / Hộp 16 gói x 1g