CADIGESIC 650 – Thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương

66,000  / Hộp (10 vỉ x 10 viên)

Còn hàng

  • Hoạt chất: Paracetamol 650 mg.
  • Công dụng: Được dùng để làm thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương, làm giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau họng đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.
  • Nhà sản xuất: CÔNG TY CỔ PHẦN US PHARMA USA.
  • Xuất xứ: Việt Nam.
  • Số đăng kí: VD-32706-19.
Compare

Thành phần

Mỗi viên nén bao phim chứa :

Paracetamol     650 mg

Tá dược: Tinh bột ngô, Lactose, Microcrystalline cellulose M101, Polyvinyl pyrrolidon (PVP) K30, Natri starch glycolate, Magnesi stearat, talc,  Hydroxypropylmetylcellulose (HPMC), Titan dioxyd (Ti2O), Polyethylen glycol 6000.

Phân loại

CADIGESIC là thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương.

 

Chỉ định

CADIGESIC 650mg có tác dụng :

–        Hạ sốt.

–        Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến trung bình. Điều trị làm giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau họng đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Nếu cần biết thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Liều và đường dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không quá 6 viên/ ngày, hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.
Cách dùng

CADIGESIC 650mg được dùng theo đường uống.

Chống chỉ định

–        Chống chỉ định với bệnh nhân quá mẫn cảm với paracetamol.

–        Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

–        Chống chỉ định trong trường hợp xơ gan, viêm gan tiến triển nặng.

Thận trọng

Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.

Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.

Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.

Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.

Phụ nữ có thai nên tham khảo ý kiến Bác sĩ trước khi dùng.

Phụ nữ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ dùng paracetamol sau khi đẻ cho con bú, không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ

Tác dụng phụ

CADIGESIC được dung nạp tốt, các tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

Trên da: hiếm khi phát ban hoặc ngứa, tác dụng này do paracetamol gây ra.

Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn

Huyết học: Trong 1số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tiêu chuẩn

Tiêu chuẩn cơ sở.

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô thoáng, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 300C

Thông tin bổ sung

Số giấy phép

VD-32706-19

Tên thuốc

Cadigesic 650mg

Hoạt chất

Paracetamol 650mg

Hàm lượng

650mg

Số quyết định

303/QLD-ÐK

Năm cấp

05/10/2019

Đợt cấp

Đợt 164bs

Quy cách

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Dạng bào chế

Viên nén bao phim

Tiêu chuẩn

TCCS

Hãy là người đầu tiên đánh giá “CADIGESIC 650 – Thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Các đánh giá

Hiện chưa có đánh giá nào.

Main Menu

CADIGESIC 650 - Thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng lên thần kinh trung ương

66,000  / Hộp (10 vỉ x 10 viên)

Thêm vào giỏ hàng