Fexnad 60
24,000 ₫ / Hộp 1 vỉ x 10 viên
Hoạt chất : Fexofenadin 60mg
Công dụng : Chỉ định làm giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa, nỏi mề đay tự phát, mạn tính ở người lớn và trẻ em trên 6 tuổi
Nhà sản xuất : Công ty CP Dược phẩm 2/9 (Vietnam)
Xuất xứ : Việt Nam
Số đăng ký : VD-26077-17
Thành phần
Fexofenadin 60mg
Tá dược vừa đủ 1 viên nén
Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Chỉ định làm giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa, nổi mề đay tự phát, mạn tính ở người lớn và trẻ em trên 6 tuổi.
Liều dùng và cách dùng
– Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
– Uống 180mg x 1 lần/ngày.
– Bệnh nhân suy thận (khi độ thanh thải creatinin < 80ml/phút) hay phải thẩm phân máu, điều chỉnh liều: Uống 60mg x 1 lần/ngày.
– Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: Hiệu quả và an toàn của Fexofenadin Hydroclorid chưa được nghiên cứu ở trẻ em dưới 12 tuổi.
Bảo quản: Nơi khô ráo, thoáng mát
Đóng gói: Hộp 1 vỉ x 10 viên nén
Thương hiệu: Nadyphar
Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm 2/9 (Việt Nam)
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.
Các đánh giá
Hiện chưa có đánh giá nào.